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TAARIFA KWA UMMA

MWALIKO WA MAOMBI YA UTOAJI WA HUDUMA YA USAMBAZAIJI
NA URUSHAJI WA MAUDHUI YA REDIO (DIGITAL RADIO MULTI-

PLEXER) KWA KUTUMIA TEKNOLOJIA YA DUITALI YA REDIO YA
T-DAB+ NA DRM30

1. Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ni Taasisi ya Serikali iliyoanzishwa
chini ya Sheria ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania Na.12 ya mwaka 2003 yenye
jukumu la kusimamia huduma za mawasiliano ya Kielektroniki na Posta nchini Tanzania.

2. TCRA inatoa taarifa kwa umma juu ya upatikanaji wa teknolojia ya dijitali
jjulikanayo kama “Digital Sound Broadcasting — DSB” kwa ajili ya kurusha maudhui ya
utangazaiji wa redio hapa nchini. Hivyo inakaribisha maombi kwa wenye nia ya kutoa
huduma ya urushaji wa maudhui ya redio kwa kutumia T-DAB+ na DRM30 (Digital
Radio Multiplexer).

3. Kwa mujibu wa Kanuni za Taratibu za Utoaji Leseni, Tangazo la Serikali Na.422
la mwaka 2014, TCRA imeainisha Masafa (174-230 MHz) na (525-1605 kHz) kwa ajili
ya utoaji wa huduma za maudhui ya redio kwa kutumia teknolojia ya T-DAB+ na DRM30
katika kila eneo la huduma (Service Area). Ili kuongeza ufanisi katika matumizi ya
masafa, TCRA kwa sasa imepanga kila eneo la huduma liwe na mtoa huduma binafsi
(private) mmoja atakayepewa leseni. Hivyo dirisha la maombi ya leseni ya urushaji wa
maudhui ya redio kwa kutumia T-DAB+ na DRM30 limefunguliwa katika maeneo
yafuatayo: -

A. Maeneo yaliyoainishwa kwa ajili ya Huduma ya kurusha Maudhui kwa kutumia
Teknolojia ya T-DAB+/ DRM30 ni kama ifuatavyo: -

IDADI YA WATOA HUDUMA
ENEO LA HUDUMA

(Digital Radio Multiplexers)
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4. Waombaji wanatakiwa kuzingatia Mwongozo wa uwasilishaji wa maombi ya utoaji
wa huduma ya usambazaji na urushaji wa maudhui ya redio kwa kutumia teknolojia ya dijitali
ya redio unaopatikana katika tovuti ya TCRA: www.tcra.go.tz.

5. Maombi yote ya utoaji wa huduma tajwa hapo juu yawasilishwe kwa kupitia mfumo
wa maombi ya leseni wa TCRA uitwao Tanzanite Portal kupitia kiunganishi kifuatacho:
https://tanzanite.tcra.go.tz/index.htm kabla ama ifikapo tarehe 09 Juni, 2025.

6. Tafadhali zingatia kwamba, endapo ikitokea waombaiji katika eneo fulani la huduma
ni zaidi ya mmoja, TCRA itaweka masafa ya eneo husika katika mchakato wa
ushindani, yaani zabuni / mnada.

7. Waombaji watakaoingia kwenye mchakato wa ushindani wa zabuni au mnada
watajulishwa ili waweze kuwasilisha zabuni zao katika bahasha iliyofungwa ambayo
itafunguliwa mbele ya wazabuni wote.

8. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa hayatafanyiwa kazi.

Imetolewa Tarehe 08 Aprili, 2025.

C y Digitally Signed By JABIRI KUWE BAKARI
Tue Apr 08 22:47:23 EAT 2025

Dkt. Jabiri K. Bakari
MKURUGENZI MKUU

Jengo la Mawasiliano, Na. 20 Barabara ya Sam Nujoma, S. L. P 474, 14414 DAR ES SALAAM, TANZANIA.
Simu: +255 22 2199760-9 / +255 22 2412011-2 / +255 784558270-1 Nukushi: +255 22 2412009-10

Barua pepe: barua@tcra.go.tz, dg@tcra.go.tz, Tovuti: www.tcra.go.tz




MAMLAKA YA MAWASILIANO
TANZANIA

MWONGOZO WA UWASILISHAJI MAOMBI YA LESENI YA MIUNDOMBINU
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1. UTANGULIZI

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ni Taasisi ya Serikali iliyoanzishwa chini ya
Sheria ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, Na.12 ya 2003 yenye jukumu la kusimamia
sekta ya mawasiliano ya kielektroniki na posta katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
pamoja na huduma za utangazaji Tanzania Bara. TCRA inatoa mwongozo huu wa
maombi ya Leseni ya kutoa huduma ya urushaji wa maudhui ya utangazaji wa redio kwa
kutumia teknolojia ya Kidijitali (Digital Sound Broadcasting — DSB) na uwasilishwaji wa
maombi hayo kwa njia ya mwaliko (Invitation to Apply — ITA). Teknolojia za DSB
zinazohusika katika maombi hayo ni (TDAB+ na DRM30) na mwombaji anaweza
kuchagua zote au mojawapo kulingana na uhitaji.

Maombi yote ya leseni yanafanyika mtandaoni kupitia mfumo wa maombi ya leseni wa
TCRA uitwao Tanzanite Portal kupitia kiunganishi kifuatacho:
https://tanzanite.tcra.go.tz/login.htm.

2. SIFA ZA MWOMBAJI WA LESENI

a) Mwombaji anatakiva awe ni Kampuni iliyosajiiwa na BRELA au
Taasisi/Shirika/Asasi ambayo imesajiliwa na vyombo husika vya usajili.

i.) Kwa waombaji wapya watafuata utaratibu kama ulivyoainishwa kwenye
Sehemu ya 3 ya mwongozo huu.

i.) Waombaji ambao tayari wana Leseni za Miundombinu (Network Facilities
License - NFL) watatakiwa kuomba leseni ya matumizi ya masafa na
wataainisha maeneo ambayo wanatarajia kutoa huduma na kuambatanisha
mpango wa biashara (business plan) na muda watakaokamilisha kusimika
mitambo na kuanza kutoa huduma kama ilivyoaninishwa Sehemu ya 3
(b)(B) ya mwongozo huu.

b) Waombaji ambao tayari wana Leseni za TCRA wanatakiwa wawe wamekamilisha
malipo yote ya ada za leseni na wahakikishe wana leseni hai kabla ya kufanya
maombi mapya.

3. UTARATIBU WA MAOMBI YA LESENI

a) Mwombaji yeyote anayetaka kuomba leseni atafungua akaunti katika mfumo wa
maombi ya leseni wa TCRA uitwao Tanzanite Portal kupitia kiunganishi:
https://tanzanite.tcra.go.tz/login.htm

b) Mwombaji anahitajika kuandaa taarifa au nyaraka zifuatazo ili kupakiwa kwenye
mfumo: -

A. Kwa Ujumla

i) Malipo ya Ada ya Maombi
Ada ya Maombi italipwa kwa fedha ya Kitanzania yenye thamani ya Dola za
Marekani elfu moja tu (1000)

www.tcra.go.tz
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i) Nakala ya cheti cha usajili wa Kampuni pamoja na Nyaraka ya makubaliano
ya Uanzishaji wa Kampuni (Memorandum and Articles of Association) vyote
viwe vimethibitishwa na Kamishna wa Viapo; au

i) Nakala ya cheti cha Usajili wa Bodi ya Wadhamini pamoja na Katiba vyote
viwe vimethibitishwa na Kamishna wa Viapo kwa Mashirika au Asasi zisizo
za Kiserikali;

iv) Nakala ya cheti cha Namba ya Mlipa Kodi (TIN) kilichothibitishwa na
Kamishna wa Viapo;

v) Nakala ya cheti cha hati safi ya kodi (Tax clearence Certificate)
kilichoelekezwa kwa TCRA na kuthibitishwa na Kamishna wa Viapo;

vi) Uthibitisho wa uraia wa wanahisa/wadhamini (Trustees)/wanachama
(ambatanisha nakala ya pasi ya kusafiria, Cheti cha Kuzaliwa, au
Kitambulisho cha Taifa) kiwe kimethibitishwa na Kamishna wa Viapo;
naTovuti na anwani za baruapepe yenye majina ya vikoa vya msimbo wa
nchi (dot tz country code top level domain — ccTLD).

B. Mpango wa Biashara

Mpango Mahsusi wa biashara (Business Plan) unapaswa kujumuisha nyaraka
zifuatazo;

i)  Wasifu wa Kampunis;

i) Muhtasari wa malengo, maono na dhamira ya kuanzishwa kwa mradi wa
urushaji wa matangazo ya redio kwa kutumia teknolojia ya kidijitali ya DSB
(T-DAB+/DRM)

iii) Maelezo kuhusu Huduma itakayotolewa;

Iv) Jumla ya gharama za uwekezaji na uchanganuzi wake;

v) Mchanganuo wa Kifedha;

vi) Miongozo, vipeperushi na maelezo ya kiufundi ya vifaa vitakavyotumika,;

vii) Ratiba ya utekelezaji wa mradi na mpango wa ujenzi katika maeneo ya
huduma uliyoyachagua;

viii) Taarifa kuhusu rekodi / uzoefu (marejeleo);

IX) Muundo wa gharama na bei ya Huduma;

X) Makadirio ya msingi kuhusu wigo wa wateja;

xi) Mkakati wa maendeleo ya rasilimali watu;

xi) Mkakati wa huduma kwa wateja (kuhakikisha ubora wa huduma);

xiii) Taratibu za udhibiti wa ubora wa urushaji/usikivu wa Maudhui ya Redio
kwa kutumia teknolojia ya kidigitali DSB (T-DAB+/DRM)

xiv) Muundo wa Kampuni;

xv) Wasifu binafsi (CV) kwa watendaji wakuu.

Pendekezo la biashara (Business Plan) pamoja na viambatisho vyake
vinavyohusika vitakuwa kwa kifupi na kwa muhtasari vikilenga leseni
iliyoombewa, na mada zake zitakuwa kwa mujibu wa Muundo wa Kielezo cha
pendekezo la mradi ulioambatishwa pamoja na mwongozo huu kama
Kiambatisho I.
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ENEO LA HUDUMA LA LESENI

a) Muombaji mpya mbaye atakidhi vigezo atapewa Leseni ya Miundombinu ili
kumwezesha kujenga miundombinu ya kutoa huduma za utangazaji wa redio
kiditali (Digital Radio Multiplexer) pamoja na leseni ya matumizi ya masafa ya
utangazaji wa kidijitali “Spectrum User Licence” na atatakiwa awe
amekamilisha ujenzi na kuwa tayari kuanza kutoa huduma ndani ya kipindi
kisichozidi mwaka mmoja tangu leseni kutolewa katika eneo husika;

b) Mwombaji mwenye Leseni za Miundombinu (Network Facility License) ambaye
atakakidhi vigezo atapewa leseni ya matumizi ya masafa ya utangazaji wa
kidijitali “Spectrum User Licence” kwa eneo la huduma aliloomba na atatakiwa
awe amekamilisha ujenzi na kuwa tayari kuanza kutoa huduma ndani ya kipindi
kisichozidi mwaka mmoja tangu leseni kutolewa katika eneo husika;

¢) Kila eneo la Huduma litakuwa na jumla “maximum”ya watoa huduma wawili wa
Multiplexer ambao mmoja ni wa Umma “Public” na wa pili ni wa kibiashara
“Commercial”

d) Leseni hii inamwezesha mmiliki kutumia mitambo yake kuwaunganisha watoa
huduma za maudhui ya kidijitali ya redio katika maeneo yote ya huduma
yaliyoainishwa kwenye ITA.

TATHMINI YA MAOMBI

a) TCRA itafanya tathmini ya maombi yote kulingana na vigezo vilivyoainishwa
katika mwongozo huu kwa kuangalia uwezo na uzoefu wa kiufundi,
mchanganuo wa kifedha, uwezekano wa mradi kufanikiwa; na ametimiza sifa
za mwombaji kama ilivyoelekezwa kwenye Sehemu ya 2 ya mwongozo huu.
Vigezo vya tathmini kwa wenye sifa za uombaji wa leseni ni kama
ilivyoainishwa kwenye Kiambatisho II.

b) Endapo waombaji waliofuzu katika eneo fulani la huduma ni zaidi ya wawili: -
i.) TCRA itayaingiza masafa ya eneo husika katika mchakato wa

ushindani yaani zabuni/ Mnada.

ii.) Wale ambao wataingia kwenye mchakato wa ushindani wa zabuni au
mnada watajulishwa kuwasilisha zabuni zao katika bahasha
iliyofungwa vyema ambayo itafunguliwa mbele ya wazabuni wote.

iii.) Maelezo ya tathimini kwa njia ya ushindani yanapatikana Kkatika

Kiambatisho IlI.
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Kiambatisho |

MUUNDO WA MAPENDEKEZO YA MRADI KWA AJILI YA MAOMBI YA LESENI

1.0 UTANGULIZI:
Maombi ya Leseni yanapaswa kuambatishwa na muhtasari wa vipengele muhimu
(upembuzi yakinifu) ambapo mwombaji (waombaji) ataweza kutoa maelezo ya kina.
Vipengele hivi vinaweza kujumuisha: Muhtasari wa kiutendaji, uchambuzi wa soko,
masuala ya kiufundi, mfumo wa uongozi, uchambuzi wa kifedha na uwezekano wa
mradi.
1.1  Dira: Ni nini maono yako ya kuwa na Leseni ya kutoa huduma ya
urushaji wa maudhui ya redio (Digital Radio Multiplexer)
1.2 Dhamira: Utafanya nini ili kufikia dira yako?
1.3 Malengo: Nisababu gani zilizoleta msukumo wa kuanzishwa kwa kituo
hicho.
1.4  Eneo: (mahali halisi) ni maeneo yapi umepanga kurusha maudhui ya
redio ( Service Areas)
1.5 Majina na anwani za waombaji na wanahisa zionyeshwe kwenye
maelezo ya wasifu (CV) zitakazowasilishwa TCRA.

20 MCHANGANUO WA SOKO:
2.1 Kupenya kwa Biashara:
Eleza mikakati uliyojiwekea ili kustahimili ushindani.
2.2  Makadirio ya Biashara:
Eleza uendelevu wa biashara yako ndani ya miaka mitano ijayo.

3.0 UCHANGANUZ| WA KIUFUNDI:

3.1 Maelezo ya kiufundi (Technical specification) ya aina ya vifaa
vitakavyotumika kama Transmita na Multiplexer
3.2 Namna utakavyowaunganisha watoa huduma ya maudhui kutoka
kwenye studio zao
3.3 Aina za Antena utakazaotumia
3.4 Jina la eneo na jira nukta (geographical coordinates) za maeneo ya
kurushia maudhui (Transmita site)
3.5 Kiwango cha transmita power (Watts) utakachotumia pamoja na channel
bandwidth
3.6  Makisio ya eneo litakalofikiwa na mawimbi ya utangazaji ( coverage area
in km?)
3.7  Viambatanisho vya Michoro ya eneo mitambo itakaposimikwa
3.8  Kuzingatia uwepo na ubora wa umeme:
- Ugavi wa umeme utakaotumika (Umeme wa TANESCO, Jua,
Jenereta n.k)
- Uwezo wa jenereta / UPS na aina zake
- Kidhibiti Umeme (Automatic Voltage Regulator) na uwezo wa
vidhibiti umeme (stabiliser capacity)

www.tcra.go.tz
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3.9 Ratiba ya utekelezaji wa mradi na mpango wa ujenzi. Mpango
unapashwa kushabihiana na jedwali lifuatalo: -

Na Aina ya Huduma Ratiba Eneo la Huduma
1. Network Facility - DSB | May 2025 Dar es Salaam
2.

40 MUUNDO WA MENEJIMENTI:

4.1  Muundo/ chati ya shirika

a) Wasifu wa Kampuni/Taasisi

b) Onesha nafasi ya uongozi, sifa na kazi zao, idadi ya wafanyakazi
katika kila sehemu pamoja na viwango vyao vya elimu na utaalam
wao.

C) Onesha ajira ya wafanyakazi na toa maelezo ya wasifu (CV) za
watendaji wakuu.

d) Onesha viwango vya juu vya elimu vya wafanyakazi wako
muhimu, hii ni kwa meneja wa kituo, msimamizi wa vipindi
wahariri, waandishi wa habari na mafundi.

4.2 Maendeleo/Mafunzo ya Wafanyakazi
a) Utatoaje mafunzo kwa wafanyakazi wako?
b) Utajumuishaje teknolojia mpya katika biashara yako?

50 MCHANGANUO WA KIFEDHA:
5.1  Mpango wa ufadhili (kuthibitisha uwezo wa kifedha wa mwombaiji): -

a) Taarifa ya benki ya kampuni/taasisi kwa kampuni/taasisi
zinazofanya kazi au za wanahisa kwa kampuni mpya isizidi miezi
sita tangu tarehe ya kuwasilisha maombi; au

b) Barua ya ufadhili wa mradi kutoka kwa mfadhili au kutoka Benki
inayotoa dhamana ya mkopo au msaada wa kifedha.

www.tcra.go.tz
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5.2  Taarifa za mapato yanayotarajiwa ya miaka mitano: Taarifa ya mapato,
mtiririko wa fedha na mizania. Mpango inapaswa kushabihiana na
jedwali lifuatalo: -

.| HALI YA KIFEDHA
1.1 | MTAJI WA BIASHARA
Taarifa za Fedha tarajiwa

Mpango wa Ufadhili (Ufadhili wa
Mradi) Upatikanaji wa Fedha

Mwakal | Mwaka2 | Mwaka3 | Mwaka4 | mwakab

Kiwango cha faida halisi

1.2 | Mapato ya Usawa (Return on Equity)

Uwiano wa Sasa wa uwezo wa
kampuni kulipa madeni ya muda
mfupi (Current Ratio)

Uwiano wa Mapato ya Uwekezaji
(Return on Investment)

Mwenendo wa ukuaji wa mapato kwa
miaka 5

5.3  Uwiano wa uwekezaji wa mitaji (Usawa: Deni — Equity: Debt);
5.4  Muundo wa gharama na bei ya Huduma,
5.5 Uwezo wa kujiendesha

6.0 HUDUMA KWA WATEJA

6.1 Makadirio ya msingi kuhusu wigo wa wateja;
6.2  Mkakati wa huduma kwa wateja (kuhakikisha ubora wa huduma);

7.0 HITIMISHO

Katika hitimisho, sharti uweze kueleza UTOSHELEVU WA MRADI yaani manufaa
kwa jamii, matarajio ya mapato, fursa za mafunzo ya ajira na jinsi malengo ya kampuni
yako yatakavyotimizwa.

www.tcra.go.tz




VIGEZO VYA TATHMINI YA MAOMBI

Na. Kigezo Alama [%)]
1. Mchanganuo wa kiufundi 40
2. Mchanganuo wa kifedha 60
Total 100

Alama ya chini kwa mwombaiji aliyefaulu ni 70%
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Kiambatisho Il

UTOAJI WA LESENI YA MIUNDOMBINU YA UTANGAZAJI WA REDIO ZA
KIDIJITALI KWA MACHAKATO WA USHINDANI Endapo waombaji waliofuzu katika
eneo fulani la huduma ni zaidi ya wawili, basi TCRA itampata mtoa hduuma ya urushaji wa
maudhui ya utangazaji wa redio kwa kutumia teknolojia ya Kidijitali chini ya mchakato wa
kiushindani yaani zabuni/Mnada

Wale ambao wataingia kwenye mchakato wa ushindani wa zabuni au mnada
watajulishwa kuwasilisha zabuni zao katika bahasha iliyofungwa vyema ambayo
itawasilishwa na kufunguliwa mbele ya wazabuni wote.

(a) Utaratibu wa maombi

Mwombaji chini ya mchakato wa ushindani atawasilisha vitu vifuatavyo wakati wa awamu ya
maombi;

i. Fomuya Maombi Iliyojazwa na Kusainiwa (Kiambatisho A)

ii. Ushahidi unaofaa kwamba watu wawili wanaotia saini kwenye Fomu ya Maombi
wameidhinishwa ipasavyo na Mwombaji. Ushahidi stahiki utajumuisha:

a. Azimio la Bodi kutoka kwa Mwombaiji; na
b. Hati isiyoweza kubadilika ya wakili (irrevocable power of attorney).

iii. Tamko lililojazwa na lililotiwa saini la kufuata sheria za Mchakato wa Tuzo (Kiambatisho
B)

(b) Uwasilishaji wa Zabuni

i. Wazabuni watakabidhi zabuni zao kupitia Fomu ya Zabuni Isiyobadilika iliyotolewa katika
Kiambatisho C.

ii. Wazabuni wataonesha bei ya zabuni (katika sehemu mbili za desimali) kwa kila Eneo la
Huduma wanalotaka kupata katika Fomu ya Zabuni Isiyobadilika.

iii. Wazabuni watawasilisha Fomu ya Zabuni lliyotiwa Muhuri isiyoweza kubadilika, iliyotiwa
saini na kupigwa mhuri kwa kila kipindi cha mnada katika Tarehe ya Mnada.

(c) Awamu ya Ufunguzi wa Zabuni

i. Wazabuni wote watahitajika kuwakilishwa ana kwa ana kulingana na hati waliyoiwasilisha
TCRA kuwa wameruhusiwa kushiriki mnada.

ii. TCRA itapokea na kuzingua zabuni zote mbele ya Wazabuni wote.

iii. TCRA itazipanga bei za zabuni kwa utaratibu wa kushuka (yaani, kuanzia bei ya juu hadi
ya chini kabisa).

iv. Katika haliambapo kuna kulingana kwa thamani ya zabuni, TCRA itazipanga bei za zabuni
kwa kufuata mpangilio wa alfabeti (kutoka A hadi Z) ya majina ya Wazabuni ili kuondoa
ufanano.

v. TCRA itagawa Masafa kwa Mzabuni wa juu zaidi.

(d) Hatua ya Leseni
i.  Washindi wa zabuni watalipa Bei ya zabuni ya Masafa kwa ukamilifu.
ii. TCRA itaendelea na mchakato wa Utoaji Leseni kwa Washindi wa Mnada baada
ya uhakiki wa malipo.

www.tcra.go.tz
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Kiambatisho A

Fomu ya Maombi

Jina la Mwombaji
Anwani kamili
Mawasiliano Jina
Anwani
Baruapepe
Simu
Majina na vyeo vya Mtu 1
watu 2 wanaotia saini
kwenye Fomu ya Jina
Maombi
Cheo
Mtu 2
Jina
Cheo
Watu (2) Mtu 1
walioidhinishwa ambao
watawajibika kutoa Jina
zabuni
Na. ya Kitambulisho (Na. ya Kitambulisho cha Taifa au Pasipoti)
Anwani
Baruapepe
Simu
Mtu 2
Jina
Na. ya Kitambulisho (Na. ya Kitambulisho cha Taifa au Pasipoti)
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Anwani

Baruapepe

Simu

Saini zilizoidhinishwa Mtu 1

Saini

Tarehe

Mtu 2

Saini

Tarehe

Mhuri wa Kampuni/Taasisi:

Tarehe:

www.tcra.go.tz
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Kiambatisho B

Tamko

(Mtu wa 1 Aliyeidhinishwa) , (Mtu wa 2 Aliyeidhinishwa)
, ha (Mtu wa 3 Aliyeidhinishwa)

wakiwa Mawakala Walioidhinishwa wa (“Mwombaiji”) (tu)natamka kwa

niaba ya Mwombaji kwamba:

a. Mwombaji ana haki ya kushiriki katika Mchakato wa Tuzo na amepata vibali vyote muhimu
vya kufanya hivyo;

b. Taarifa zilizomo na Maombi ya Mwombaiji ni sahihi;

c. Kwa kadiri inavyowezekana kwa Mwombaji kufanya hivyo, Mwombaji anathibitisha
kwamba haihusiani na au haijahusishwa na Mwombaji mwingine au chombo kingine
ambacho kinaweza kutarajiwa kuwa Mwombaji mwingine;

d. Mwombaji atachukua hatua zote zinazostabhili ili kuhakikisha kuwa Taarifa za Siri hazitolewi
kwa mhusika mwingine isipokuwa wale wanaohitaji kupata Taarifa za Siri ili kutekeleza
jukumu lao kuhusiana na ushiriki wa Mwombaji katika Mchakato wa Tuzo;

e. Mwombaji atajiepusha na kitendo chochote ambacho kinaweza kuwa na athari kwenye
Mchakato wa Tuzo;

f. Mwombaji atazingatia Kanuni za Mchakato wa Tuzo kama zilivyo katika Makubaliano ya
Habari;

g. Mwombaji anathibitisha kuwa ana rasilimali za kifedha ili kukidhi majukumu yake chini ya
masharti ya Mkataba na kukidhi Vigezo na Masharti ya Leseni ikiwa ingepewa masafa
kupitia Mchakato wa Tuzo.

Jina la Mwombaiji:

Imesainiwa kwa niaba ya Mwombaji

Mtu wa 1 Aliyeidhinishwa:

Mtu wa 2 Aliyeidhinishwa:

Mtu wa 3 Aliyeidhinishwa:

(Saini ya watu hao ambao wamewezeshwa kumfunga Mwombaji au kuidhinishwa vinginevyo
kumfunga Mwombaiji).

Tarehe: Mhuri wa Kampuni/Taasisi:

www.tcra.go.tz
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Kiambatisho C1
Fomu ya Zabuni (Sealed Bid Form)

Jina la Mwombaiji:

Eneo la Huduma:

TAMKO LA MASAFA AMBAYO MWOMBAJI ANAKUSUDIA KUTOA ZABUNI
KATIKA MNADA WA MASAFA YA T- DAB+ REDIO

1. Onesha katika jedwali bei yako ya zabuni (katika sehemu mbili za desimali) kwa bendi ya T-DAB+.

Bei yako ya zabuni katika sehemu mbili za desimali (TZS) kwa kila bendi

Kwa tarakimu
Kwa maneno

Ninatamka na kuahidi bila kubatilishwa kuwa Kampuni ya Mwombaji itagharimia
Masafa yaliyoainishwa kwenye Jedwali hapo juu kwa Bei ya Zabuni, iwapo atapewa
masafa hayo.

Pamoja na tamko na ahadi iliyopo hapo juu, ninatamka na kuahidi bila kubadilika
kuwa Kampuni ya Mwombaji italipia Masafa wa Vitalu kulingana na chaguzi za malipo
mwishoni mwa Mnada, pale anapotangazwa kuwa Mshindi tarajali.

Ninatamka kwa dhati kwamba idadi ya Vitalu vya masafa iliyotajwa katika Maombi
haya inaibana Kampuni ya Mwombaji kulipia kiasi hiki cha masafa kwa Bei ya Zabuni
kwa kila Masafa wa Kitalu uliotajwa kwenye jedwali lililopo hapo juu iwapo itapewa
katika Mnada huu wa Masafa

Tarehe:

Jina la Mwakilishi Aliyeidhinishwa:

Saini ya Mwakilishi Aliyeidhinishwa:

Mhuri wa Kampuni/Taasisi:

www.tcra.go.tz
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Kiambatisho C2
Fomu ya Zabuni (Sealed Bid Form)

Jina la Mwombaiji:

Eneo la Huduma:

TAMKO LA MASAFA AMBAYO MWOMBAJI ANAKUSUDIA KUTOA ZABUNI
KATIKA MNADA WA MASAFA YA DRM30 REDIO

2. Onesha katika jedwali bei yako ya zabuni (katika sehemu mbili za desimali) kwa bendi ya DRM30

Bei yako ya zabuni katika sehemu mbili za desimali (TZS) kwa kila bendi

Kwa tarakimu
Kwa maneno

Ninatamka na kuahidi bila kubatilishwa kuwa Kampuni ya Mwombaji itagharimia
Masafa yaliyoainishwa kwenye Jedwali hapo juu kwa Bei ya Zabuni, iwapo atapewa
masafa hayo.

Pamoja na tamko na ahadi iliyopo hapo juu, ninatamka na kuahidi bila kubadilika
kuwa Kampuni ya Mwombaji italipia Masafa wa Vitalu kulingana na chaguzi za malipo
mwishoni mwa Mnada, pale anapotangazwa kuwa Mshindi tarajali.

Ninatamka kwa dhati kwamba idadi ya Vitalu vya masafa iliyotajwa katika Maombi
haya inaibana Kampuni ya Mwombaji kulipia kiasi hiki cha masafa kwa Bei ya Zabuni
kwa kila Masafa wa Kitalu uliotajwa kwenye jedwali lililopo hapo juu iwapo itapewa
katika Mnada huu wa Masafa

Tarehe:

Jina la Mwakilishi Aliyeidhinishwa:

Saini ya Mwakilishi Aliyeidhinishwa:

Mhuri wa Kampuni/Taasisi:

www.tcra.go.tz
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Mawasiliano Towers, 20 Barabara ya Sam Nujoma,

S. L. P. 474, Dar Es Salaam

+255 22 2199760 - 9 / +255 22 2412011 - 2 / +255 784558270 - 1
dg@tcra.go.tz | barua@tcra.go.tz

www.tcra.go.tz




	A4_1
	A4_2
	Mwongozo kwa Waombaji - DSB ITA 26 March 2025
	1. UTANGULIZI
	2. SIFA ZA MWOMBAJI WA LESENI
	3. UTARATIBU WA MAOMBI YA LESENI
	4. ENEO LA HUDUMA LA LESENI
	5. TATHMINI YA MAOMBI
	Kiambatisho A
	Fomu ya Maombi
	Kiambatisho B
	Tamko
	Kiambatisho C1
	Fomu ya Zabuni (Sealed Bid Form)
	Kiambatisho C2
	Fomu ya Zabuni (Sealed Bid Form)



