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TAARIFA KWA UMMA

Kufuatia Taarifa kwa Umma iliyotolewa na Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) tarehe 5 Februari, 2026
juu ya wito wa kushiriki katika tuzo za WSIS , picha bora na uwasilishaji wa miradi ya TEHAMA kwa mwaka 2026,
TCRA kama mratibu inawashukuru wadau wote waliowasilisha miradi yao, na tunayo furaha kuwajulisha umma
kwa ujumla na wadau wa WSIS kuwa miradi nane (8) kutoka Tanzania imechaguliwa kwa hatua ya kupigiwa
kura.

TCRA inahimiza Umma kwa ujumla, zikiwemo taasisi za Serikali, sekta binafsi, taasisi za kimataifa na kikanda,
asasi za kiraia na wanataaluma kupigia kura miradi hii kabla au ifikapo 3 Mei, 2026 ni kuipa nafasi miradi ya
Tanzania kushinda tuzo hizi m uh i mu.

Orodha miradi iliyochanguliwa kutoka Tanzania kwa Tuzo za WSIS 2026

Lengo Na. 1 la
wsrs (AL c1)

Nafasi ya Serikali na
wadau mbalimbali katika
kukuza TEHAMA kwa
maendeleo.

The role of governments
and all stakeholders in
the promotion of lCTs for
development.

Mradi wa
Mapinduzi ya
Usimamiziwa
Fedha za Umma
kupitia Mfumo wa
Mipango, Bajeti na
Utoaji Taarifa
unaoendeshwa na
Akili Undwe (Al).

PlanRep v2.O -
Transforming
Public Finance
through Al-Driven
Decentralized
Planning,
Budgeting and
Reporting System.

Ofisi ya Wazii
Mkuu -Tawalaza
Mikoa na Serikali
za Mitaa (OWM-
TAMTSEMT)

Lengo Na. 1 la
wsrs (AL c1)

Nafasi ya Serikali na
wadau mbalimbali katika
kukuza TEHAMA kwa
maendeleo.

The role of governments
and all stakeholders in
the promotion of lCTs for

Mradi wa Jamii
Stack (National
Digital Public
lnfrastructure).

Wizara ya
Mawasiliano na
Teknolojia ya
Habari

MAOI'IBI YA KUPIGIWA KURA KWA MIRADI YA TEHAMA
ILIYOG}IAGULIWA KUSHINDANA KWENYE TUZO ZA WSIS 2026

SIN Na. Lenqo Lenqo Jina la Mradi Taasisi
1.

2.



3. Lengo Na.2la
wsrs (AL c2)

Miundombinu ya
TEHAMA.

lnformation and
communication
infrastructure.

Mradiwa Ujenzi wa
Minara ya Mawasiliano
758.

Construction of 758
Telecom Towers under
Diqital Tanzania Proiect.

Mfuko wa
Mawasiliano
kwa Wote
(ucsAF)

4. Lengo Na. 3 la
wsrs (AL c1)

Upatikanajiwa habari
na ujuzi

Access to information
and knowledge.

Mradi wa Ushirikishwaji
wa Kidijitali Tanzania.

Aiphabet and Child Online
Africa Launch Al Literacy
lnitiative.

Aiphabet (USA

- Civil Society)
in partnership
with Child
Online Africa

5. iLengo Na.5la
lwsrs (AL c5)

Kuimarisha imani na
usalama katika
kutumia TEHAMA.

Building confidence
and security in use of
ICT.

Shindano la Cyber
Champions (Cyber
Champions Competition)

Mamlaka ya
Mawasiliano
Tanzania
(rcRA)

6. ,Lengo Na.7la
wsrs (AL c7)

Serikali Mtandao (E-
Government)

Mfumo wa Kitaifa wa
Ununuzi wa Kielektroniki
wa Tanzania (NeST) -
Mageuzi na Mustakabali
wa NeST.

National e-Procurement
System of Tanzania
(NeST)- The Evolution
and Future of NeST

Mamlaka ya
Udhibitiwa
Ununuzi wa
Umma (PPRA)

7. Lengo Na. 7la
wsrs (AL c7)

E-Environment Mradi waTaka za
Kielektroniki.

Tanzania (E-TAP)
E-Waste T anzania Project
(E.TAP).

Asasi ya Kirai
ya UMKITA

8. iLengo Na.8la
twsrs (AL c8)

Utofauti wa
kitamaduni na
utambulisho, utofauti
wa lugha na maudhui
ya ndani

Cultural diversity and
identity, linguistic
diversity and local
content

TEHAMA kwa Viziwi.

ICT for the Deaf.

Chuo Kikuu
Huria cha
Tanzania -
Kituo cha
Ubunifu

S/N Na. Lenqo Lengo Jina la Mradi Taasisi



Taratibu za Kupiga Kura
- llikupiga Kura tumia kiunganishi hiki https://www.itu.int/net4/wsis/stocktaking/Prizes/Prizes kujisajili

kwenye Jukwaa la WSIS chini ya Tuzo za WSIS 2026.
- Jisajili kwa kutumia baruapepe yako ambayo pia utaitumia kuingia kwenye mfumo.
- Baada ya kuingia, nenda kwenye sehemu ya kupiga kura imeandikwa "Vote", utaletewa orodha ya miradi

kulingana na lengo (category) kama ilivyoonyeshwa kwenye Jedwali la miradi nane (8) iliyochaguliwa
kutoka Tanzania.

- Chagua jina la lengo (category) kisha chagua miradi husika na upige kura kwa kubofya "Vote for this
Project" upande wa kulia wa mradi husika.

Tafadhali Kumbuka masharti yafuatayo
- Siku ya mwisho ya kupiga kura ni 3 Mei, 2O26,baada ya hapo washindi (90) wa Tuzo za WSIS 2026

watatangazwa na kutambuliwa katika Hatua ya Uteuzi.
- Kila mwanachama anaweza kupiga kura mradi mmoja tu katika kila lengo.
- Taasisi haziruhusiwi kuupigia kura mradi wao wenyewe.

Ukomo wa kupiga kura ni tarehe 3 Mei, 2026.

lmetolewa tarehe 28 Aprili, 2026.
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